A9 Vo^ Doi^'
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

A9 Vo^ Doi^'

Nơi Hội Tụ Của Các Thành Viên A9

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Khong ai vo co bi get den the

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
PeKeo_iuA9
Binh Nhất
Binh Nhất
PeKeo_iuA9

Điểm : 133
Danh Vọng : 7

Khong ai vo co bi get den the Empty
Bài gửiTiêu đề: Khong ai vo co bi get den the   Khong ai vo co bi get den the I_icon_minitimeFri Apr 10, 2009 3:37 pm

Có lẽ tôi có quan điểm khác với những bạn đã comment cho bài viết này, tôi hoàn toàn không nghĩ rằng xinh đẹp hay giỏi giang lại gây cho các bạn quá nhiều phiền toái đến thế. Tôi đồng ý với bạn Phương Nhung, rằng không phải ai xinh cũng bị ghét, bị tẩy chay, bị chơi đểu như thế. Tôi đã học với rất nhiều bạn xinh đẹp, thậm chí là rất xinh, học cũng vào loại cực siêu, nhưng các bạn ấy chưa bao giờ bị bạn bè ghét bỏ chứ chưa nói gì đến bị tẩy chay hay thậm chí bị đánh hội đồng.

Các bạn ấy luôn là những người cực kỳ nổi bật trong lớp, nhưng không vì thế mà kiêu ngạo coi thường người khác. Cũng chưa bao giờ các bạn ấy nghĩ rằng mình xinh đẹp thì sẽ phải hứng chịu sự ganh ghét từ mọi người. Đồng ý là trong xã hội vẫn còn nhiều người xấu tính hay đi ghen tị với người khác chỉ vì họ xinh đẹp và giỏi giang hơn mình, nhưng theo các bạn nhóm người ấy là đa số hay thiểu số? Chả lẽ từ bé đến lớn các bạn đều học ở những môi trường có quá nhiều người xấu đến thế sao? Chả lẽ trong một tập thể lớp hơn 40, 50 học sinh mà bạn không có dù chỉ một người bạn thân có thể hiểu bạn hay sao? Không có ai vô cớ mà bị ghét cả. Tôi không tin là tất cả mọi thành viên trong lớp bạn đều xấu tính như thế.

Tôi nghĩ những bạn đã từng bị tẩy chay vì cho là mình xinh đẹp hay giỏi giang, các bạn nên dành thời gian để suy nghĩ lại về cách cư xử của chính mình vì tôi tin rằng mọi chuyện đều đến từ hai phía. Nếu bạn luôn tốt đẹp, luôn hoà đồng thân thiện với mọi người, luôn biết giúp đỡ chia sẻ với bạn bè thì tôi tin không có lý gì mà các bạn bị ghét. Nếu chỉ vì xinh mà bị đối xử như thế, tôi tin những cô bạn vừa xinh vừa giỏi như Mai Phương Thuý hồi học cấp 3 chắc còn bị ghét hơn các bạn nhiều ấy chứ. Lúc ấy chắc chẳng ai dám mong mình xinh đẹp làm gì. Liệu tôi nói có đúng không nhỉ?!
cac ban nghi sao nhi~ pig
nhokvip_baby
Tân Binh
Tân Binh

Điểm : 22
Danh Vọng : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Khong ai vo co bi get den the   Khong ai vo co bi get den the I_icon_minitimeSun Apr 12, 2009 8:08 am

co' le~ ban noi' dung .........nhung minh nghi~ ....... silent
mỳ ống A9
Tân Binh
Tân Binh

Điểm : 24
Danh Vọng : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Khong ai vo co bi get den the   Khong ai vo co bi get den the I_icon_minitimeSun Apr 12, 2009 1:23 pm

ê mày nói wa đúng đi chứ!!!!!!!!!!ủng hộ mày,good!!!!! Very Happy
mỳ ống A9
Tân Binh
Tân Binh

Điểm : 24
Danh Vọng : 3

Bài gửiTiêu đề: Re: Khong ai vo co bi get den the   Khong ai vo co bi get den the I_icon_minitimeSun Apr 12, 2009 1:24 pm

ê mày nói wa đúng đi chứ!!!!!!!!!ủng hộ mày,good Very Happy
PeKeo_iuA9
Binh Nhất
Binh Nhất
PeKeo_iuA9

Điểm : 133
Danh Vọng : 7

Bài gửiTiêu đề: Re: Khong ai vo co bi get den the   Khong ai vo co bi get den the I_icon_minitimeSun Apr 12, 2009 4:12 pm

Thank nge............tai tui tahy hay nen posr thui....hihihi
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Khong ai vo co bi get den the   Khong ai vo co bi get den the I_icon_minitime

Khong ai vo co bi get den the
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» không dể ko lấy tiền
» nhac hay nhung khong hay
» Không mắt cười,mà hoe lú 1.2 đồng tiền
» Không Phải Jay Chou (Khánh Phương Vol.3)